IP wayar

IP telephony, wanda kuma ake kira VOIP. Nau'in sadarwa ce ta zamani ta zamani wacce ke ba ka damar amfani da wayar ka ta Intanet ko kowace hanyar sadarwa ta IP don yin kira, sadarwar bidiyo, fax na ƙasa da ƙasa da nisa a ainihin lokacin.

IP telephony, wanda kuma ake kira VOIP.

Ya ƙunshi haɗin wayar tarho wanda za a iya rarraba shi bisa ga jerin alamomi, amma gabaɗaya ya kasu kashi biyu: ta amfani da software ko wayar tarho ta musamman da sadarwa ta amfani da kati.

Telephony na IP yana nufin saitin ka'idojin sadarwa, kayan aikin VoIP, software, fasaha, da hanyoyin da ke ba da ƙarfi, ayyukan sadarwar tarho marasa na al'ada.

Ingantacciyar hanyar sadarwa ta murya akan Intanet ya dogara da wucewar siginar dijital, wanda ke ɗaukar fakitin bayanai daga wannan batu zuwa wancan. Fasaha ce da ke ba da sabis na sauri, dacewa da tattalin arziki.

Don ƙarin koyo game da wayar IP, bi mu anan. Za mu nuna muku bambanci tsakanin IP da analog telephony, yadda yake aiki, fa'idodinsa, farashi da yadda ake hayar sabis ɗin. Gano wannan sabon hanyar sadarwa.

Bambanci tsakanin IP da analog telephony

Bambanci tsakanin IP da wayar analog shine rashin kebul da tarho na gargajiya, wanda ake amfani da shi ta wayar tarho na analog. Madadin haka, don ƙungiyar sadarwar tarho ta hanyar sadarwar IP, ana amfani da kayan aiki na musamman azaman ƙofofin wayar IP.

Wayar IP ba ta da sadarwar tarho na yau da kullun, tare da na'urori da igiyoyi na yau da kullun. Ana yin sadarwa ta na'urorin da ke da damar shiga Intanet kai tsaye. Yana iya zama ba kawai kwamfutoci ba, har ma da allunan ko na'urorin hannu. Hakanan ana buƙatar belun kunne na sauti idan kwamfutar ba ta da lasifika da makirufo.

IP telephony yadda yake aiki

Wayoyin IP na aiki kamar haka. Muryar da ke kan kwamfutar (ko a wayar IP) tana jujjuya zuwa siginar dijital kuma ana watsa shi zuwa kwamfutar ɗayan (IP phone). A can, ana jujjuya shi zuwa siginar analog kuma ana kunna ta ta lasifikar.

IP wayar tana watsa siginar dijital

Idan kiran ya zo a waya ta al'ada, siginar ta ratsa ta hanyar ƙofar IP wanda ke canza siginar dijital (VoIP) zuwa analog. Hakanan yana faruwa lokacin yin kira ta hanyar wayar IP zuwa wayoyin hannu.

Ana watsa siginar ta hanyar lambobi ta hanyar sadarwa kuma, a matsayin mai mulkin, an canza shi (danna) kafin watsawa don cire bayanan da suka wuce kima da kuma rage nauyi akan hanyar sadarwar watsa bayanai.

Bayan isa ga adireshin mai karɓa, bayanan da aka aika za a sake yankewa, ana samun sigar siginar muryar da aka saba. Duk wannan yana faruwa a cikin ɗan guntu na daƙiƙa guda, a ainihin lokacin ba tare da asarar ingancin watsawa ba.

Amfanin wayar IP

Babban fa'idar wayar IP wajen rage farashin sadarwa. A yawancin lokuta, muna iya samun wayar IP kyauta. Bugu da kari, babu iyaka ta fuskar sadarwa. Sauƙin daidaitawa da matakin tsaro wasu manyan fa'idodi guda biyu ne waɗanda wannan fasaha ke da su. Hakanan yana da ƙarin fa'idodi guda 5:

  1. Samun dama da motsi. Ana iya samun isa ga kusan komai ba tare da la'akari da wurin yanki ba. Kuna buƙatar samun damar Intanet mai sauri kawai
  2. Babban yuwuwar. Yiwuwar faɗaɗa saituna cikin sauri, gabatar da sabbin ayyuka.
  3. Sirri da tsaro. Godiya ga rufaffen tashoshi na sadarwa, an rufe damar samun bayanai ta wasu kamfanoni
  4. Dama. watsa bayanai mara iyaka. Tare da IP wayar, za ka iya shirya audio taro, aika bayanai a cikin rubutu da sauran tsari.
  5. Mafi kyawun bayani. Ofisoshi, kamfanoni da kungiyoyi suna amfana da godiya ga iyawar sa, yana ba ku damar yin amfani da mafi yawan hanyoyin sadarwa ba tare da yin wani ƙoƙari ba.

Farashin wayar IP

IP tarho yana da arha

Ta amfani da wayar tarho na VOIP, ana iya ganin bambancin farashin idan aka kwatanta da sadarwar analog. Ba a cajin kira a cikin hanyar sadarwaWato, masu biyan kuɗi masu amfani da sabis na mai ba da wayar IP suna sadarwa ta amfani da software ko hardware, suna adana kuɗi.

Tun da zirga-zirgar Intanet ba ta da ma'anar yanki, nisa tsakanin yankin aika da yankin da ke karɓar bayanai kuma ba shi da mahimmanci, sabanin sadarwar tarho na yau da kullun, wanda ke aiki akan ka'idar 'ƙara, ƙarin tsada. Babu ƙarin caji don aika zirga-zirga zuwa kowane wuri.

Lokacin yin kira zuwa wayar hannu ko layukan ƙasa a ƙasashen waje ko a wasu yankuna, farashin kashe kuɗi kuma tsari ne na girma ƙasa da na hanyar sadarwar analog (kasa da Yuro 10). Babu kudin layin masu biyan kuɗi, amma gaskiyar ita ce, maimakon haka, dole ne ku biya don amfani da Intanet akan ƙimar mai bayarwa.

Yadda ake kwangilar wayar IP

Don jin daɗin wannan sabis ɗin dole ne ku sami: haɗin Intanet, hayar sabis na kamfani wanda ke aiki tare da sabis na wayar IP kuma yana da na'urar don yin kira. Daga cikin mafi kyawun ma'aikatan VOIP a Spain sune: Monema, Mundo IP, Vozelia, Telsome, Voztelecom da Telefacil.

Masu aiki waɗanda ke ba da wannan sabis ɗin suna da tsare-tsare masu inganci da yawa, tare da tallafi mai sauri da inganci. Zaɓi wanda ya fi dacewa da ku. Koyaya, dole ne tallafin intanet ya isa, ana ba da shawarar waɗannan: Fiber, 5G, 4G, ADSL, Satellite, WiMAX da 3G. Dole ne na'urorin da za a yi kira su kasance masu sharadi don wannan takamaiman fasaha, kamar: Wayoyin IP, Adaftar IP ko Adaftar ATA da Softphones (shiri / app).

Deja un comentario